Dataset Viewer
audio
audioduration (s) 1.84
20
| transcription
stringlengths 21
95
|
---|---|
Ó ti pé ọgọ́rùn-ún ọjọ́ tí ìjọba ti f'òfin de wá.
|
|
Gómìnà obìnrin ẹyọ kan péré la ti ní ní ìpínlẹ̀ Ayédé
|
|
Inú àbótí ńlá ni Àjàní kó gbogbo àwọn aṣọ rẹ̀ sí.
|
|
Kò sí ìwé ẹ̀rí fun olùdíje tí àwọn ẹgbẹ́ onígbàálẹ̀ fà kalẹ̀.
|
|
Àmọ̀tẹ́kùn ti gba àṣẹ ìdáábòbò lọ́wọ́ ìjọba.
|
|
Ọ̀gá ni Bọ́lá jẹ́ fún Bọ̀dé lágbo òṣèlú.
|
|
Àsìkò àjàkálẹ̀ ààrùn yìí jẹ́ kí n di télọ̀ tó mọṣẹ́ gidi.
|
|
Ó ṣeé ṣe kí ọdún wáyé lábẹ́ àwọn òfin tuntun nípa arùn àjàkáyé
|
|
Ọmọ àlè ti fi ilé jóná báyìí nílùú Ìbàdàn.
|
|
Àrẹ̀mú faraya lórí báwọn jàǹdùkú ṣe ń borí ọmọogun wa.
|
|
Ọ̀daràn mẹ́jọ ni wón mú ní ìlú Èrúwà lánàá.
|
|
Lọ sí ilé Délé Gíwá láti wo àwọn akẹ́kọ̀ọ́ tó ń gbé ibẹ̀.
|
|
Àjọ elétò ìlera ti ní íjọba ti ra àwọn ohun ìgbógun ti ààrùn.
|
|
Omi gbé arákùnrin ẹni ọdún mẹ́tàlá kan lọ ní Ìbàdàn
|
|
Àdúrà ò ní padà gbà mọ́ nígbà tí àbòsí bá ti pọ̀ jù.
|
|
Wo ohun tí òṣìṣẹ́ yìí ṣe tí ọ̀gá rẹ̀ fi fún ní ẹ̀bùn owó.
|
|
Agbẹjọ́rò ẹbí olóògbé Láwuyì ti yá owó ńlá kan ní báǹkì
|
|
Arákùnrin tí àwọn ọlọ́pàá mú ní òun kìí ṣe olè.
|
|
Àwọn Dókítà kan ti da iṣẹ́ sílẹ̀ nítorí àti gba owó lọ́wọ́ ìjọba
|
|
Tírélà agbépo ṣekúpa ọmọ ọdún méjì àti àwọn mẹ́ta míì
|
|
Àwọn Fúlàní ya bo ilé ìtura àwọn akẹ́kọ̀ọ́ wa
|
|
Wọ́n fi Ṣàǹgó búra fún ààrẹ Nàìjíríà tuntun.
|
|
Wọ́n ti rán Adéṣọlá lọ ésí ẹ̀wọ̀n ọdún méjìlélọ́gbọ̀n
|
|
Ìyálé mi ti di ẹ̀rùjẹ̀jẹ̀ nínú ìlú, kò sí ẹni tó le múu
|
|
Ọkọ àti ìyàwó ti gbọ̀nà oko lọ láti àárọ̀.
|
|
Ilé ẹjọ́ gíga wọ́gilé ìyọnípò Àdìsá gẹ́gẹ́ bíi alága ẹgbẹ́ rẹ̀.
|
|
Ẹnìkan pe àwọn wí pé ilé kan ń jó ní agbègbè náà.
|
|
Ọwá Obòkun ni orúkọ ọba ìlú Iléshà, Ajerò ni ti Ìjerò
|
|
Túndé kó sí gbaga ọlọ́pàá nítórí ikú ọmọ ọdún mẹ́wàá kan.
|
|
Ó tẹ̀síwájú pé kò sí ẹnikẹ́ni tó farapa níbi ìṣẹ̀lẹ̀ náà.
|
|
Lékan ní òun kò lérò pé òun le mókè nínú iṣẹ́ orin.
|
|
Pásítọ̀ na àwọn ọmọ ìjọ láti mọ̀ bí wọn ṣe gbóná fún Ọ́lọ́run tó.
|
|
Gómìnà Makinde bá mọ̀lẹ́bí ọkùnrin náà kẹ́dùn lọ́jọ́ náà
|
|
Ìjọba àpapọ̀ ń sọ̀rọ̀ tòótọ́ fún wa.
|
|
Ìwòsàn ló bá Kẹ́mi dáwọ́ ìtọ̀ dúró.
|
|
Túńdé pe gbogbo ẹgbẹ́ jọ láti sọ fún wọn pé kí wọ́n gbaradì.
|
|
Bí àwọn ará ìlú ṣe fara mọ́ ṣíse àbẹ́rẹ́ àjẹsára ni mo ta kò
|
|
Ẹ̀bà gígan ni Bísí jẹ sùn lánàá.
|
|
Awọn akọ́mọlédè lórílẹ̀ èdè yìí ti rọ àwọn ọmọ Yorùbá lóyè
|
|
Ẹgbẹ́ fún ìdàgbàsókè ọrọ̀ ajé ti fún àwọn obìnrin lówó níbàdàn.
|
|
Nínú Ọlọ́pàá àti ààrùn jẹjẹrẹ, èwo ló yẹ ka bẹ̀rù?
|
|
Àwọn àgbàgbà ọlọ́pàá ti ṣàánú ọmọbìnrin tí wọn gbámú
|
|
Àwọn aṣòfin ilẹ̀ Nàìjíríà ṣọ̀rọ̀ ìwúrí nípa Ajímọ̀bí.
|
|
Olórí gbọ́dọ̀ jẹ́ ẹni tó lóòótọ́, tí ò ní máa ṣọ̀tún-ṣòsì.
|
|
Olúọmọ oṣòdì má gbé jàgídíjàgan wá.
|
|
Ẹ tẹ ọkùnrin tó bá fipá bá obìnrin lòpọ̀ ní ọ̀dá, ìwà ìkà ni.
|
|
Ìdí tí Ìyábọ̀ Ọbásanjọ́ fi ṣe pàtàkì ní ìpínlẹ̀ Ògùn nìyí o
|
|
Àjẹ́ ni àwọn ìyá Àjànàkú àti Àlàbí.
|
|
Mo fẹ́ bá àwọn ọmọ Ajílẹ́yẹ ṣeré fún bí ọdún mẹ́ta síi
|
|
Ikú burúkú ló pa ìyàwó Rẹ̀mí ní ìjẹrin.
|
|
Ẹni tí ò bá lérò, tí ò létò, o lè jẹ́ olórí ti wa.
|
|
Olúmidé ti rọ àwọn ènìyàn pé kí wọn má fojú òṣèlú wo àbẹ̀wò òun.
|
|
Ǹkan mẹ́ta ló fàá tí jàndùkú fi ń yìnbọn pa àwọn ọlọ́pàá
|
|
Àwọn aṣewádìí náà gbọ́dọ̀ ri pé wọ́n ṣe ìwádìí wọn fínnífínní
|
|
Wọ́n ní àwọn méjìlá ní wọ́n bódòlọ.
|
|
Adébimpé gba omijé lójú Adédiméjì.
|
|
Àwọn jàndùkú jí Rẹ̀mí gbé.
|
|
Ọwọ́ ọlọ́pàá tẹ arákùrin ajínigbé kan ní ìlú Òṣogbo.
|
|
Bùhárí ń bèèrè fún àforíjìn gbèsè tí a jẹ lọ́dọ̀ àjọ àgbáyé
|
|
Ìpinu mi fọ́dún yìí ni láti yí padà si obìnrin pátápátá.
|
|
Àwa la gbé ìgbá orókè nínú ìdíje eré bọ́ọ̀lù ní Ìbàdàn
|
|
Bílíònú mẹ́fà ni ìjọba ìpínlẹ̀ Ekiti yòó ná lórí Àmọ̀tẹ́kùn.
|
|
Gómìnà Ọbásànyà yọ ọ̀gá ikọ̀ ọlọ́pàá nípò.
|
|
Adéwálé fèsì padà pé àwọn àgbààgbà tó ní owó lọ́wọ́ wà níbẹ̀.
|
|
Ṣé lóòtọ́ ni pé ilé ẹjọ́ sọ pé kí Àrẹ̀mú lọ sí ẹ̀wọ̀n.
|
|
Wo ọ̀nà láti jẹ ànfàní ìforúkọsílẹ ọ̀fẹ́ tí ìjọba gbékalẹ̀.
|
|
Sanwó Olú ti gba àwòrán apanilẹ́rín kan nílùú Èkó.
|
|
Ọwọ́ àwọn agbófinró tẹ afurasú oníjìbìtì tó lu Kẹ́mi ní jìbìtì owó.
|
|
Láàárín ìdílé ẹlẹ́ni márùn-ún yìí, ọmọ kan ṣoṣo ló léè sọ̀rọ̀.
|
|
Irọ́ ni wọn ń pa, mi ò sálọ sí sílẹ̀ òkèrè nítorí ìwọ́de.
|
|
Òtútù àsìkò yìí pọ̀ lápọ̀ jù.
|
|
Esì àyẹwò ọmọ ati ìyáwọ ọmọ Atiku ti jáde.
|
|
Wo ìkílọ̀ Ìjọba àpapọ̀, Ọlọ̀pàá àti Gómìnà Sanwó-olú.
|
|
Ààrẹ àkọ́kọ́ ní Ọ̀yọ́ jáde láyé.
|
|
Mo ní kí wọ́n yé ṣe àwáwí fún bàbá Ìjẹ̀shà fún oun tó ṣẹ
|
|
Àwọn èèyàn pàdánù ẹ̀mí wọn nínú ìjàmbá ọkọ ní Èkó.
|
|
Orilẹ ede Nàìjíríà ni lati ni ilọsiwaju ninu iṣẹ sinimá.
|
|
Ẹni tó fí ìbínú lu Ábúdù ọlọ́kadà pa ní Abẹ́òkuta ti sálọ.
|
|
Ayẹyẹ elégún yẹn yóò párí ní Ọjọ́ Ajé tó ń bọ̀.
|
|
Odùduwà sọ fún Oyètọ́lá nípa ọ̀gá ilé ìwé mẹ́ta tó dá dúró
|
|
Ojú ẹni máa là, á rí tó lórílẹ̀ èdè Nàìjíríà.
|
|
Wọ́n ti kéde ètò ìsìnkú Ajímájàṣán àti ọjọ́ tí wọn yóò sin-ín
|
|
Adébáyò wá kábàámọ̀ pé ọ̀pọ̀ nǹkan ni wọ́n ń tọwọ́ òṣèlú bọ.
|
|
Ọdún kẹ́ta rẹ̀é ti ọkọ àti ìyàwó ò tí ì bímọ.
|
|
Ìbànújẹ́ gba ìlú kan nígbà tí àṣìta ìbọn ba ọmọ ọdún méjì kan.
|
|
Lọ́dọ̀ àwọn agbẹjọ́rò tó ń gbé Ìshẹri ni mo ti kọ́kọ́ gbọ́ ẹjọ́ rẹ̀
|
|
Màmá tó jẹ́ onímọ̀ òye kọjá lọ ní àárọ̀ kùtùkùtù lánàá
|
|
Wọ́n ní kí àwọn èèyàn dẹ́kun láti máa pe àwọn obìnrin ní aṣéwó.
|
|
Àwọn ológun ti gbàjọba ní ìlú kan tó wà lẹ́gbẹ̀ẹ́ Odò Ọya
|
|
Gómìnà Oyètọ́lá ti pè fún alàáfíà láàrin àwọn ọmọ ẹgbẹ́ rẹ̀
|
|
Amọ̀fin tó ń ṣáájú ikọ̀ agbẹjọ́rò fún ẹgbẹ́ náà ní ìlànà.
|
|
Iléẹjọ́ ṣe ìdájọ́ iléìfowópamọ́ lori ìwà jìbìtì.
|
|
Ọlá yóò gúnlẹ̀ sí Ọ̀yọ́ ní ọ̀sẹ̀ tó ń bọ̀.
|
|
Èmi àti Túndé ti kọ́ ẹ̀kọ́ síi nípa ààlọ́ Yorùbá
|
|
Kí lẹ̀ ń bú ààrẹ fún nítorí Ọlọ́run.
|
|
Ènìyàn mẹjọ mìíràn tún ti ní ààrùn jẹjẹrẹ ní Nàìjíríà.
|
|
Ọkùnrin nìkan náà ni ó lè wo orò ní ilẹ̀ Yorùbá.
|
|
Rẹ̀mi ti kú nípa ìkọlù tó wáyé.
|
|
Àwọn olórí Yorùbá ti ní kò ní sí ètò ìdìbò lọ́dún tó ń bọ̀.
|
|
Ìtàn málegbàgbé ni àwọn ìtàn akọni bíi Mọ́remí ní àwùjọ Yorùbá.
|
End of preview. Expand
in Data Studio
README.md exists but content is empty.
- Downloads last month
- 195